จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก12,376,1475,065,6696,795,141556,8954.50
1US3,158,1832,096,851969,111133,7774.24
2Brazil1,755,779504,0031,182,59269,1843.94
3India793,802276,682495,51621,6042.72
4Russia712,863213,629488,23411,0001.54
5Peru316,44897,332207,80211,3143.58
6Chile309,27424,440278,0536,7812.19
7United Kingdom293,015246,9021,37844,73515.27
8Mexico282,28329,129219,62833,52611.88
9Spain253,90875,130150,37628,40311.19
10Iran252,72025,258215,01512,4474.93
11South Africa250,687128,595118,2323,8601.54
12Pakistan243,59989,449149,0925,0582.08
13Italy242,63913,428194,27334,93814.40
14Saudi Arabia226,48661,309163,0262,1510.95
15Turkey210,96513,759191,8835,3232.52
16France208,01499,49478,51330,00714.43
17Germany199,3326,241184,0289,0634.55
18Bangladesh178,44389,76286,4062,2751.27
19Colombia133,97372,71656,2724,9853.72
20Canada108,81827,73472,2838,8028.09
21Qatar102,6304,25198,2331460.14
22Argentina90,69349,96038,9841,7491.93
23China84,99254979,8024,6415.46
24Egypt79,25452,88422,7533,6174.56
25Sweden74,89869,37205,5267.38
26Iraq72,46028,12041,3802,9604.09
27Indonesia72,34735,34933,5293,4694.79
28Ecuador65,01830,50229,5774,9397.60
29Belarus64,6049,89654,2544540.70
30Belgium62,35735,39717,1799,78115.69
31Kazakhstan54,74719,34635,1372640.48
32United Arab Emirates54,0509,75143,9693300.61
33Oman53,61419,14534,2252440.46
34Kuwait53,5809,98343,2143830.71
35Ukraine53,11626,12025,6341,3622.56
36Philippines52,91438,32413,2301,3602.57
37Netherlands51,05544,7081926,15512.06
38Portugal45,67913,68330,3501,6463.60
39Singapore45,6143,80841,780260.06
40Bolivia44,11329,12113,3541,6383.71
41Panama42,21620,94020,4378391.99
42Dominican Republic41,91520,22120,8308642.06
43Poland37,2169,60626,0481,5624.20
44Israel36,26617,30218,6133510.97
45Afghanistan34,19412,34120,8829712.84
46Switzerland32,6901,32429,4001,9666.01
47Bahrain31,5284,90526,5201030.33
48Romania31,3818,40521,1291,8475.89
49Armenia30,90311,64818,7095461.77
50Nigeria30,74817,51312,5466892.24
51Guatemala26,65821,7693,7971,0924.10
52Honduras26,38422,9012,7797042.67
53Ireland25,58948123,3641,7446.82
54Ghana23,4634,71218,6221290.55
55Azerbaijan22,9908,60514,0932921.27
56Japan21,0442,56817,4949824.67
57Moldova18,9246,10112,1886353.36
58Austria18,7091,19516,8087063.77
59Algeria18,2424,12213,1249965.46
60Serbia17,7283,63913,7193702.09
61Nepal16,6498,6038,011350.21
62Morocco15,3283,25811,8272431.59
63Cameroon14,9163,03211,5253592.41
64Korea, South13,33898512,0652882.16
65Denmark13,14726012,2786094.63
66Czechia13,0014,4418,2083522.71
67Uzbekistan11,8574,4687,335540.46
68Cote d'Ivoire11,7505,9195,752790.67
69Sudan10,2044,2785,2776496.36
70Kenya9,4486,5342,7331811.92
71Australia9,3591,6277,6261061.13
72Kyrgyzstan9,3586,1023,1341221.30
73El Salvador9,1423,4655,4282492.72
74Norway8,9685788,1382522.81
75Malaysia8,696648,5111211.39
76Venezuela8,3725,7482,544800.96
77Congo (Kinshasa)7,9054,2033,5131892.39
78Senegal7,8822,4265,3111451.84
79North Macedonia7,7773,4493,9603684.73
80Finland7,2791506,8003294.52
81Ethiopia7,1204,5662,4301241.74
82Costa Rica6,8454,7092,110260.38
83Bulgaria6,6723,1813,2292623.93
84Haiti6,5823,9932,4591301.98
85Tajikistan6,4571,2875,115550.85
86Bosnia and Herzegovina6,4023,1493,0372163.37
87Guinea5,9691,2004,732370.62
88Gabon5,8713,1432,682460.78
89West Bank and Gaza5,5514,988536270.49
90Mauritania5,2032,9462,1111462.81
91Djibouti4,9552284,671561.13
92Luxembourg4,7775814,0861102.30
93Kosovo4,3072,1182,095942.18
94Hungary4,2236892,94159314.04
95Central African Republic4,2003,0061,142521.24
96Madagascar4,1431,9262,183340.82
97Greece3,7322,1651,3741935.17
98Croatia3,5321,0382,3771173.31
99Albania3,2781,3181,875852.59
100Thailand3,202573,087581.81
101Equatorial Guinea3,0712,178842511.66
102Somalia3,0381,7371,209923.03
103Nicaragua2,8467621,993913.20
104Paraguay2,6381,3891,229200.76
105Maldives2,6173662,238130.50
106Sri Lanka2,4544631,980110.45
107Cuba2,413782,249863.56
108Mali2,4046331,6501215.03
109Lebanon2,0826441,402361.73
110Malawi2,0691,659379311.50
111Congo (Brazzaville)2,0281,392589472.32
112South Sudan2,0211,650333381.88
113Estonia2,013501,894693.43
114Zambia1,8955051,348422.22
115Iceland1,886171,859100.53
116Slovakia1,8703611,481281.50
117Lithuania1,8612131,569794.25
118Slovenia1,7932531,4291116.19
119Guinea-Bissau1,7901,005760251.40
120Sierra Leone1,6134171,133633.91
121Cabo Verde1,591842730191.19
122New Zealand1,542231,497221.43
123Yemen1,38038663036426.38
124Libya1,342997307382.83
125Benin1,285929333231.79
126Eswatini1,257606633181.43
127Tunisia1,2401231,067504.03
128Rwanda1,21058462330.25
129Jordan1,173177986100.85
130Latvia1,1651161,019302.58
131Mozambique1,11175834490.81
132Niger1,09753976686.20
133Montenegro1,019680320191.86
134Cyprus1,013155839191.88
135Uganda1,0066893800.00
136Burkina Faso1,00590862535.27
137Uruguay97770878292.97
138Georgia973112846151.54
139Liberia963516400474.88
140Zimbabwe926608306121.30
141Chad87411789748.47
142Andorra8550803526.08
143Jamaica753140603101.33
144Sao Tome and Principe727429284141.93
145Suriname726241468172.34
146Diamond Princess71248651131.83
147Togo704206483152.13
148San Marino6991656426.01
149Malta674765891.34
150Namibia6686422510.15
151Tanzania509305183214.13
152Angola458318117235.02
153Taiwan*449443871.56
154Syria394252126164.06
155Vietnam3692234700.00
156Mauritius3422330102.92
157Burma3266425661.84
158Botswana3142823110.32
159Comoros3143527272.23
160Guyana286145125165.59
161Eritrea23212510700.00
162Mongolia2273019700.00
163Burundi1917211810.52
164Brunei141013832.13
165Cambodia1411013100.00
166Lesotho1341132010.75
167Trinidad and Tobago133512086.02
168Monaco10889643.70
169Bahamas1077891110.28
170Seychelles100891100.00
171Barbados9819077.14
172Liechtenstein8428111.19
173Bhutan80255500.00
174Antigua and Barbuda73135734.11
175Gambia64273434.69
176Belize33112026.06
177Saint Vincent and the Grenadines2902900.00
178Fiji2681800.00
179Timor-Leste2402400.00
180Grenada2302300.00
181Saint Lucia2231900.00
182Laos1901900.00
183Dominica1801800.00
184Saint Kitts and Nevis1721500.00
185Holy See1201200.00
186Papua New Guinea113800.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท