จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก59,128,64519,880,75537,849,1721,395,6582.36
1US12,414,2927,521,6454,633,600257,6512.08
2India9,139,865443,4868,562,641133,7381.46
3Brazil6,087,608436,9395,481,184169,4852.78
4France2,195,9401,988,458158,17049,3122.25
5Russia2,096,749461,8341,598,72336,1921.73
6Spain1,582,6161,389,109150,37643,1312.73
7United Kingdom1,531,2671,472,6073,33355,3273.61
8Italy1,431,795796,849584,49350,4533.52
9Argentina1,374,631133,7091,203,80037,1222.70
10Colombia1,254,97960,6031,158,89735,4792.83
11Mexico1,049,358162,739784,693101,9269.71
12Peru949,67034,636879,43935,5953.75
13Germany946,822305,712626,83314,2771.51
14Poland876,333423,691438,86813,7741.57
15Iran866,821211,160610,40645,2555.22
16South Africa769,75937,596711,19520,9682.72
17Ukraine653,442338,237303,78211,4231.75
18Belgium559,902544,147015,7552.81
19Chile542,0809,450517,52415,1062.79
20Iraq537,45757,807467,65411,9962.23
21Indonesia502,11063,722422,38616,0023.19
22Netherlands497,501481,7876,6939,0211.81
23Czechia496,63883,296405,9827,3601.48
24Turkey453,53563,133377,89112,5112.76
25Bangladesh449,76078,733364,6116,4161.43
26Romania422,852115,831296,84410,1772.41
27Philippines420,61425,837386,6048,1731.94
28Pakistan379,88340,379331,7607,7442.04
29Saudi Arabia355,4895,877343,8165,7961.63
30Canada340,68154,798274,31311,5703.40
31Israel329,9988,586318,6012,8110.85
32Morocco327,52846,974275,1585,3961.65
33Switzerland300,35289,430206,7004,2221.41
34Portugal264,80284,004176,8273,9711.50
35Austria250,33372,347175,5272,4590.98
36Nepal222,28818,884202,0671,3370.60
37Sweden208,295201,88906,4063.08
38Jordan188,41066,094120,0142,3021.22
39Ecuador185,9448,710164,00913,2257.11
40Hungary177,952130,72243,3393,8912.19
41United Arab Emirates160,0559,923149,5785540.35
42Panama155,65815,681137,0042,9731.91
43Bolivia144,03415,570119,5488,9166.19
44Kuwait140,3936,677132,8488680.62
45Dominican Republic138,82923,636112,8822,3111.66
46Qatar137,4152,693134,4862360.17
47Japan134,55421,262111,3431,9491.45
48Costa Rica132,29549,31881,3361,6411.24
49Armenia126,70929,63495,0991,9761.56
50Serbia126,187124,95001,2370.98
51Kazakhstan126,18211,431112,8061,9451.54
52Belarus125,48219,680104,6981,1040.88
53Bulgaria124,96683,67138,2263,0692.46
54Oman122,3567,393113,5771,3861.13
55Guatemala118,7226,811107,8194,0923.45
56Lebanon117,51747,52769,0799110.78
57Egypt113,3814,840101,9816,5605.79
58Georgia108,69018,50889,1701,0120.93
59Ethiopia106,20338,71365,8391,6511.55
60Croatia105,69119,27585,0181,3981.32
61Honduras104,91555,58146,4752,8592.73
62Venezuela100,1434,28594,9858730.87
63Moldova98,41815,36780,8822,1692.20
64Slovakia96,47247,84647,9336930.72
65Azerbaijan95,28129,64664,4751,1601.22
66Greece93,00668,21823,0741,7141.84
67China92,20464886,8144,7425.14
68Tunisia89,19622,48863,8462,8623.21
69Bahrain85,8861,53084,0173390.39
70Bosnia and Herzegovina80,55332,45145,7602,3422.91
71Burma80,50518,85259,8881,7652.19
72Libya78,47327,77949,5921,1021.40
73Kenya77,78524,49051,9031,3921.79
74Paraguay77,07220,36155,0461,6652.16
75Algeria75,86724,15249,4212,2943.02
76West Bank and Gaza73,19613,01359,5386450.88
77Denmark72,17214,83656,5477891.09
78Uzbekistan71,7742,11669,0546040.84
79Ireland70,71145,32423,3642,0232.86
80Kyrgyzstan69,8857,48861,1601,2371.77
81Nigeria66,4393,03062,2411,1681.76
82Slovenia65,77820,12344,5581,0971.67
83Singapore58,1656658,071280.05
84Malaysia56,65913,84242,4803370.59
85North Macedonia55,12720,68732,8941,5462.80
86Ghana50,9411,01949,5993230.63
87Lithuania48,22636,80211,0323920.81
88Afghanistan44,9887,31735,9761,6953.77
89El Salvador37,5622,18434,2971,0812.88
90Kosovo34,94012,61821,3969262.65
91Albania33,55616,61016,2307162.13
92Norway33,18314,87417,9983110.94
93Montenegro31,61811,14320,0314441.40
94Korea, South31,3534,12126,7225101.63
95Luxembourg31,1118,83422,0042730.88
96Australia27,8431,40325,5339073.26
97Cameroon23,8421,23022,1774351.82
98Finland21,9366,25215,3003841.75
99Cote d'Ivoire21,14819820,8191310.62
100Sri Lanka20,5085,92114,497900.44
101Uganda18,1659,3098,6751811.00
102Zambia17,45439616,7013572.05
103Madagascar17,34143316,6572511.45
104Sudan16,0525,1189,7371,1977.46
105Senegal15,8975115,5163302.08
106Mozambique15,1091,75413,2291260.83
107Angola14,6346,9467,3513372.30
108Namibia13,89751813,2341451.04
109Latvia13,23611,4391,6351621.22
110Guinea12,84191311,853750.58
111Maldives12,7581,09711,615460.36
112Congo (Kinshasa)12,27856311,3863292.68
113Tajikistan11,93253411,312860.72
114Jamaica10,3434,5865,5182392.31
115Cabo Verde10,3024079,7911041.01
116Botswana9,9922,2697,692310.31
117Estonia9,9564,1445,720920.92
118Zimbabwe9,3087478,2882732.93
119Haiti9,2241,1067,8862322.52
120Gabon9,150928,999590.64
121Malta9,0042,0606,8311131.25
122Cyprus8,9476,8482,055440.49
123Mauritania8,1673897,6091692.07
124Cuba7,8793917,3561321.68
125Bahamas7,4311,6165,6521632.19
126Syria7,2953,7603,1553805.21
127Trinidad and Tobago6,4757385,6221151.78
128Andorra6,3048235,405761.21
129Eswatini6,2332445,8691201.93
130Malawi6,0093815,4431853.08
131Rwanda5,7264825,197470.82
132Nicaragua5,7251,3414,2251592.78
133Djibouti5,668525,555611.08
134Congo (Brazzaville)5,6321,6523,887931.65
135Suriname5,29785,1731162.19
136Iceland5,2891985,065260.49
137Belize5,1832,2252,8421162.24
138Guyana5,1549744,0341462.83
139Equatorial Guinea5,137475,005851.65
140Central African Republic4,9112,9241,924631.28
141Uruguay4,7639283,764711.49
142Somalia4,4459203,4121132.54
143Mali4,3261,1363,0441463.37
144Thailand3,920943,766601.53
145Gambia3,726213,5821233.30
146South Sudan3,047921,290601.97
147Benin2,9162942,579431.47
148Togo2,8545162,274642.24
149Burkina Faso2,7541342,552682.47
150Guinea-Bissau2,422702,309431.78
151Sierra Leone2,4065041,828743.08
152Yemen2,107391,45960928.90
153Lesotho2,0867661,276442.11
154New Zealand2,031531,953251.23
155Chad1,648711,4761016.13
156Liberia1,5511381,331825.29
157San Marino1,4282351,149443.08
158Niger1,3811451,166705.07
159Vietnam1,3121261,151352.67
160Liechtenstein1,11219288380.72
161Sao Tome and Principe98138926171.73
162Diamond Princess71240659131.83
163Burundi6648857510.15
164Mongolia64030034000.00
165Taiwan*6186254971.13
166Papua New Guinea6121758871.14
167Comoros5961757271.17
168Monaco5836251830.51
169Eritrea5588547300.00
170Tanzania509305183214.13
171Mauritius49451433102.02
172Bhutan3822236000.00
173Cambodia3061029600.00
174Barbados2601224172.69
175Saint Lucia2201156020.91
176Seychelles166715900.00
177Brunei149114532.01
178Antigua and Barbuda139712842.88
179Saint Vincent and the Grenadines8467800.00
180Dominica77146300.00
181Grenada41113000.00
182Fiji3503325.71
183Timor-Leste3003000.00
184Holy See27121500.00
185Laos25152300.00
186Saint Kitts and Nevis2011900.00
187Solomon Islands1611500.00
188Western Sahara1018110.00
189MS Zaandam970222.22
190Marshall Islands43100.00
191Vanuatu11000.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท